yule mtumwa au mtumishi mwaminifu akili ambaye bwana wake alimweka juu ya nyumba yake awape watu chakula kwa wakati wake heri maanayakeamebarikiwa mtumwa yule ambaye bwana wake ajapo atamkuta akifanya hivyi anataka tuone kitu gani ndisikiriza itakusaidia kwenye jambo lolote la kumtumikia mungu kwenye jambo lolote la kuishi hapa duniani kati ya lengo mojawapo ambalo mungu anategemea kila mtu awe nalo kila mtu awe nalo kwaio kama hukuwa nalo leo lazima uwe nalo kila mtu lazima awe nayo liwe ni lengo la kukutana na yesu na kuishi naye milele ilo ni lengo ambalo anatarajia kila mtu awe nalo na ndio maana swala la mtu anapotumika kukumbuka kwamba yesu anarudi na kwamba kuna mtu anaweza kafa hajaonana na yesu hilo jambo linatakiwa liwe na msukumu mkubwa wa kushikiria aina yoyote ya utumishi ambao mungu amempa amaai kufikiria kwa mfano mtu ni nesi au ni daktari yuko hospitali anajua kabisa huyu akiamka kesho asubuhi ni muuciza mchungaji wake hayupo ndugu zake hawapo lakini ameokoga anaondokaje bila kumsemesha angala juu ya imani yake bila kumsemesha juu ya yesu kucua kama ametengeneza mambo yake unajua kabisa baba yako au mama yako hali yake ya afya sio zuri anaweza kuondoka saa yoyote umenyamazaje hujamsemesha habari za yesu umenyamazaje unategemea nani aje nyumbani kwako aseme kwa, kwa niaba yako huo msukumo ndani yako wa kusema mnaweza msionane tena hauko kwa sababu mnaweza mkaishi pamoja hapa lakini mlango wa kutokea ni wamuhimu sana katika maisha haya kwa sababu tania, kwa sababu sababu mwingine mwingine mwingine anaweza akatokea kushoto kulia na na tajiri tajiri watakusimulia upande hay kekstngine kanafikikauliz tar attaltkupand gnhbah hata wakati tajiri anatafuta msaada ibrahimu anasema kuna ufa hakuna namna namna ya hata, usu, usu, muntubu, hana, ya kuwasiliana kuwasiliana kukusaidia kukusaidia kama mnataka kuonana naye kule ngambo lazima kwa kuhakikisha kwamba kabla haijaondoka ya mambo yake na yesu yamekaa sawasawa ndicho tunayopata kwenye watesalonike watesalonike aesnikwatesonikewa kwanza ile sura ya nne mstari wa kumi na tatu mpaka wa kumi na sita biblia anasema habari zao waliolala mauti nisingetaka mwache msijue farijianini kwa maneno haya watu wote wanaosoma na wakwenda kwenye mazishi haya maneno yanasemwa tukiambiwa wazi kabisa ya kwamba sisi tuliosalia hatutawatangulia wale waliolala katika bwana maandiko yanatuambia watafufuliwa kwanza na watakapofufuliwa kwanza sisi tulio haya tutanyakuliwa pamoja nao hawatatangulia kumkuta yesu kwenye ile karamu sahizi wameongea naye kwa sababu wako kwenye mapumziko ndivyo yesu alivyosema naenda kuandalia makao lakini saa ile ya kunyakuliwa biblia nasema wao watafufuliwa kwanza sisi tulio hai tutanyakuliwa alafu ili tuweze kumlaki bwana mawinguni pamoja hilo ni jambo ambalo mungu anategemea kila mcu awe nalo ndani ya moyo wake usiku na mchana angalia kile kitabu cha watesaonik wa kwanza sura ya tan mstariwa kwanza na wapmaanailwateaonik nyingine niliyosoma ni wa kwanza sura ya nn mstari wa mpaka wa mstari tap lakini ndugu hatutaki msijue habari zao waliolala mauti msijae mkahuzunike kama ingine, na wengine wasiona wasionamat anaendelea kuzungumza juu ya waliokufa najizitakavyokutana nao angalia sasa sura ya tano anaendelea ni habari zili zili anasema lakini ndugu kwa habari ya nyakati na majira hamna haja niwaandikie maana ninyi wenyewe mnajua yakini ya yakuwa siku ya bwana yaja kama vile mwivi ajavyo siku sasa tuende kwenye kitabu cha mambo ya nyakati kwanza mambo ya nyakati wa kwanza ile sura ya kumi na mbili mambo ya nyakati wa kwanza sura ya kumi na mbili mstari wa helathi na mbili uweze kulinganisha na maneno mambo ya nyakati wa kwanza sura ya kumi na mbili mstari wa heahina mbili anasema na wawana wa hisakari watu wenye akili za kujua nyakati kuya jua wapasayo israeli wayatende nitaka uone lile neno anazungumzia juu ya kurudi kwa yesu na maandiko yanasema kwa sababu hatujui siku warasa anasema jiwekeni tayari kesheni basi juwekeni tayari maanake mkao wakati wote kamko wakati wote yesu anaweza anawezatokea na kwa sababu hiyo biblia anasema hivi akili kazi mojawapo ambayo mungu ameiweka iweze kushirikiana na imani yako ni kukusaidia uweze kujua nyakati na nyakati njia moja hapo ambayo itakusaidia kujua ni kujua darili zake una ishara zake bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe unaweza ukwa unajiuliza huyu ndugu anatupeleka wapi unisikiliza biblia inasema hivi yule mtumishi wa matayo ishirini na nne yule sijui kama unafahamu ya kwamba alikosa kweni na binguni unasema unajuaje nataka uone ile zamani sana nilipokuwa ninaanza huduma hofu ya mungu ikaongezeka ndani yangu na kwenye utumishi nikajua ni gharama kubwa sana hivi mstari sanbbinasema h lakini mtumwa yule mbaya akisema moyoni mwake wangu anakawi akaanza kuwapiga wajoli wake Nakula na kula na kunywa pamoja na walevi bwana wake mtumwa huyo atakuja siku asiyozan na saa adhabu so ya yake atamkata vipande viwili na kumwekea fungu lake pamoja na wanafiki ndiko kuta kwako kilio na kusagamena wote tunajua mbinguni hakuna kilio na kusagamena ila tunajua kuzimu na najehana kuna kilio na kusagamena kwa hiyo mtu anaweza akakosa mbingu kwa sababu tu ya kukorofisha iki kitu ms, cha msingi sana unasema ni kitu cha namna gani chekikosa la yule mtu mungu anataka awe na uwezo ndani yake wa kuunganisha vitu kadhaa zinasikiriza vizuri aweze kuunganisha nyakati alizomo muda alionao kazi aliyopewa kujua kwake juu ya kurudi kwa yesu uaminifu wake kushika zamu aliyopewa na kuwa mwangalifu juu ya aina ya watu wanao bwana bwana yesu yesu asifiwe yesu asifiwe kwa sababu sabau bibilianasema huyu mweny akili alishikilia kufanya kile mungu alichompa kwa nyakati zile kwa uaminifu na kuwapa watu chakula kwa wakati wake mana kufanya kile mungu alichomkusudia kwa wakati mungu aliopangia lakini biblia nasema mtumwa huyo huyoyo atakapofika mahali akapoteza ndani yake tumaini la kurudi kwa yesu maana unajua kurudi kwa yesu kama yesumatakua lazima usome katika bibilia yako bibli nazungumza juu ya kurudi kwa yesu yako bado mara mara tatu alishakuja akapitia anakuja tena ya pili ambayo ndio imekaribia duniani atakuja tutanyakuliwa wale ambao watakuwa hai katika bwana na wale ambao wamelala katika bwana maana yake wamekufa wameokoka tutamlaki mawinguni hata kujapa tutamlaki pale lakini bibilia inazungumza juu ya yesu kuja kusaidia nchi ya israeli itakapokuwa katika hali ngumu sana na maandiko yanasema katika kitabu cha zakaria atateremkia kwenye mlima wa mzeitu na kupita kwenye lango la mashariki na takaa pale na natatawala miaka elfu ndivyo bibilia kamboja soma kasoma lakini pia bibilia inazungumza juu ya yesu siku za mwisho atakapotokea siku za mwisho hata kuja hapa duniani unasema unajuaje kwa sababu maandiko yananiambia kile kiti cha enzi kikubwa cheupe kile kiti cha hukumu kitakapofunuliwa dunia itakimbia na mbingu, ita na hiyo, kwa sababu hiyo hicho kiti hakitakuwa duniani